สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนโพธิ์ไทรวิทยา สพม. เขต ๒๒ (นครพนม,มุกดาหาร)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนมุกดาหาร,โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย,โรงเรียนมุกดาวิทยานุกูล,โรงเรียนนวมินทราชูทิศอีสาน
ระหว่าง วันที่ 11 - 12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงพรรณภา  โพธิ์ไทรย์
 
1. นางฉวีวรรณ  คำผาสุข
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6 60 ทองแดง 16 1. นางสาวสิริยากร  พิกุลศรี
 
1. นางสาวเบญจพร   พิกุลศรี
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73.16 เงิน 16 1. เด็กหญิงยุพาพิน  คนยืน
 
1. นายฉวีวรรณ  คำผาสุข
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 68.5 ทองแดง 14 1. นางสาวศศิวิมล  ลุนบ้านผือ
 
1. นางสาวเบญจพร  พิกุลศรี
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70.33 เงิน 16 1. เด็กหญิงนิธิศร  โพธิ์ไทรย์
 
1. นางฉวีวรรณ  คำผาสุข
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน 7 1. นางสาวเสาวคนธ์  ยืนยง
 
1. นางสาวสถาพร  พรหมเสนา
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 62 ทองแดง 19 1. นายพีระพงศ์  พิกุลศรี
 
1. ว่าที่ร้อยตรียุทธพล  ซาผู
 
8 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 32 เข้าร่วม 19 1. เด็กหญิงพิรุณรัตน์  ผันผ่อน
2. เด็กชายวันฉัตร  พิกุลศรี
3. นางสาวเบญจวรรณ  คนยืน
 
1. นางปริญญา  สลางสิงห์
2. นายรังสฤษฎ์  พิกุลศรี
 
9 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 21 เข้าร่วม 24 1. นางสาวจิรารัตน์  รุ่งโรจน์
2. นายพงศกร  ใจตรง
3. นางสาวภัสรา  ยืนยง
 
1. นายคฑาวุธ  เสียงล้ำ
2. นายประสิทธิ์  กุลชาติ
 
10 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวธิดารัตน์  ยืนยง
2. นางสาวสิริวิภา  โพธิ์ไทรย์
3. นายสุรเชษฐ์   ยลถวิล
 
1. นางอุไรวรรณ  ไชยช่วย
2. นายรังสฤษฎ์  พิกุลศรี
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86.6 ทอง 9 1. เด็กหญิงคฑมาศ  โคชขึง
2. เด็กหญิงทักษพร  พิกุลศรี
3. เด็กหญิงศศิกานต์  ยืนยง
4. เด็กหญิงสุทธิดา  โพธิ์ไทร
5. เด็กหญิงอมราวดี  ใจตรง
 
1. นางสาวสันต์ฤทัย  คนไว
2. นางศณิตาภรณ์  คนไว
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 86.6 ทอง 6 1. นางสาวนริศรา  พิกุลศรี
2. นางสาวประภัสสร  พิกุลศรี
3. นางสาวภัทราวดี  คนยืน
4. นางสาววิจิตรา  ใจตรง
5. นางสาวสุจิตรา  ยืนยง
 
1. นายฤทธิชัย  คนไว
2. นางศณิตาภรณ์  คนไว
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81.2 ทอง 11 1. เด็กหญิงจีรภัทร์  โพธิ์ไทรย์
2. เด็กชายบัญชา  โพธิ์ไทรย์
3. เด็กหญิงอรอนงค์  ใจตรง
4. เด็กหญิงอัจฉรา  พิกุลศรี
5. เด็กชายไชยา  ยืนยง
 
1. นางศณิตาภรณ์  คนไว
2. นางสาวจุฑารัตน์  ใคร่ครวญ
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.33 ทอง 6 1. เด็กชายสิรดนัย  ยืนยง
 
1. นางศณิตาภรณ์  คนไว
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 19 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  ใจตรง
2. เด็กหญิงสุกาลดา  สกุลไทย
 
1. นางศณิตาภรณ์  คนไว
2. นางสาววิภาพร  ศรีลาศักดิ์
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 80 ทอง 15 1. นายจิรศักดิ์  ยืนยง
2. นางสาวพรรณราทิพย์  คนยืน
 
1. นางศณิตาภรณ์  คนไว
2. นางสาววิภาพร  ศรีลาศักดิ์
 
17 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ผาสุขขี
2. นางสาวจุฬาลักษณ์  เม่นขาว
3. นางสาวฐีติยา  พิกุลศรี
4. นางสาวธวัลหทัย  กมลรักษ์
5. นางสาวธิดาภรณ์  โพธิ์ไทร
6. เด็กหญิงศิรประภา  ไชยนา
7. นางสาวสวรรยา  ยศสุรีย์
8. เด็กหญิงสิดารัศมิ์  โพธิ์ไทร
9. นางสาวสิรินยา  โพธิ์ไทรย์
10. นางสาวสุดา  ผาสูงเนิน
11. นางสาวสุรีรัตน์  ยืนยง
12. นางสาวอรพรรณ  โพธิ์ไทรย์
13. นางสาวอรอนงค์  วงศา
14. นางสาวอารีรัตน์  สายเมฆ
15. นางสาวเสาวภา  สุทธิประภา
 
1. นางสาวอรทัย  จันทร์ประทักษ์
2. นายประกาศิต  ศรีลาศักดิ์
3. นางสาวอุำไรวรรณ  ไชยช่วย
4. นางปริญญา  สลางสิงห์
 
18 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 21 1. เด็กหญิงรัตติกาล  ลวงสวาท
2. เด็กชายสุริยา  คนยืน
 
1. นายประกาศิต  ศรีลาศักดิ์
2. นางสาวจุฑารัตน์  ใคร่ครวญ
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 86 ทอง 13 1. นางสาวจันทิมา  เอกทัน
2. นางสาวอภิญญา  ศรีลาศักดิ์
 
1. นางสาวอรทัย  จันทร์ประทักษ์
2. นางสาววิภาพร  ศรีลาศักดิ์
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83 ทอง 5 1. นางสาววทันยา  คนยืน
 
1. นางแววดาว  จันทพันธ์
 
21 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวกัญญาภัค  โพธิ์ไทรย์
2. นางสาวจันทมณี  โพธิ์ไทรย์
3. นางสาวจันธิมา  นันทะน้อย
4. นางสาวจิรารัตน์  ระวัตร
5. นางสาวสุทธิดา  พันทะปิว
 
1. นายวชิราวุธ  ชื่นนิรันดร์
2. นางอุไรวรรณ  ไชยช่วย
 
22 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 13 1. นางสาววราภรณ์  พิกุลศรี
 
1. นางสุนันทา  ใจตรง
 
23 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6 -1 - 1. นางสาวหนึ่งฤทัย  ใจตรง
 
1. นางสุนันทา  ใจตรง
 
24 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 83.3 ทอง 5 1. นางสาวกัญญาภัค  โพธิ์ไทรย์
2. นางสาวจันทมณี  โพธิ์ไทรย์
3. นางสาวจันธิมา  นันทะน้อย
4. นางสาวจิรารัตน์  ระวัตร
5. นางสาวสุทธิดา  พันทะปิว
 
1. นางจิตรานุช  คนไว
2. นางสาวจุฑามาศ  ไทยานนท์
 
25 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 1. เด็กชายธีระพิพงษ์  สลางสิงห์
2. เด็กชายพงศธร  ยืนยง
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ไทยานนท์
2. นางจิตรานุช  คนไว
 
26 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6 60 ทองแดง 8 1. นางสาวลลิตา  พิกุลศรี
2. นางสาวสุภาพร  ว่องไว
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ไทยานนท์
2. นางจิตรานุช  คนไว
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงจตุพร  พิกุลศรี
2. เด็กหญิงสุทารันต์  เกษรราษฎร์
 
1. นางสาวสถาพร  พรหมเสนา
2. ว่าที่ร้อยตรียุทธพล  ซาผู
 
28 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขัน A Math ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอารีรัตน์  ตระกูลศรี
 
1. ว่าที่ร้อยตรียุทธพล  ซาผู
 
29 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายศุภกิตติ์  ทองกลั่น
2. เด็กชายอดิศักดิ์  ลืออำนาจ
 
1. นางเพชรอุมา  ราชริวงษ์
2. นายพรสิทธิ์  ราชริวงษ์
 
30 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง 7 1. นายณัฐพล  โพธิ์ไทรย์
2. นายอมรเทพ   โพธิ์ไทรย์
 
1. นางเพชรอุมา  ราชริวงษ์
2. นายวชิราวุธ  ชื่นนิรันดร์
 
31 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 96.25 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวมนฑกานต์  ทองกาล
2. นางสาววิภาวรรณ  คนยืน
3. นางสาวอรยา  พรหมเสนา
 
1. นางสาวเมรี  ทุยบึงฉิม
2. นางสาวกัญญาภัคร์  บุญสิม