หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ สพป.นครราชสีมา เขต 2
8 - 10 ตุลาคม 2557

[ ทั้งหมด   8 ต.ค. 2557   9 ต.ค. 2557   10 ต.ค. 2557   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 8 ต.ค. 2557

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร ป.1 ฉ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 031 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร ป.1 ฉ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 032 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร ป.1 ฉ ชั้น 2 8 ต.ค. 2557 13.00-16.30
4 007 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคารเอนกประสงค์ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 008 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคารเอนกประสงค์ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 009 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคารเอนกประสงค์ 8 ต.ค. 2557 13.00-16.30
7 036 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร สปช.105/29 ชั้นบน 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 037 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร สปช.105/29 ชั้นบน 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 038 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร สปช.105/29 ชั้นบน 8 ต.ค. 2557 13.00-16.30
10 041 การแข่งขันพาทีสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร ป.1 ฉ 8 ต.ค. 2557 13.00-16.30
11 046 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ อาคาร สปช.105/29 ชั้นบน 8 ต.ค. 2557 09.00-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ อาคาร 3 ห้อง ป.3/1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ อาคาร 3 ห้อง ป.4 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ อาคาร 3 ห้อง ป.6 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ อาคาร 3 ห้องคณิตศาสตร์ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ โรงอาหาร 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 169 การประกวดสวดมนต์แปล ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ อาคารไม้ ห้องประชุมเล็ก 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ลานจอดรถ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ โรงอาหาร 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 263 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ โรงอาหาร 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้อง 311 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้อง312 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ใต้ถุนอาคาร ป.1ฉ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ใต้ถุนอาคาร ป.1ฉ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ใต้ถุนอาคาร 5 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ใต้ถุนอาคาร 5 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
11 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ชาย ป.1-ป.6 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องประชุมบุญหลายราตรี 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
12 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องประชุมบุญหลายราตรี 8 ต.ค. 2557 13.00-16.00
13 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องสมุด ICT 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
14 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องสมุด ICT 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
15 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องสมุด ICT 8 ต.ค. 2557 13.00-16.00
16 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สพป.นครราชสีมา เขต 2 ห้องสมุด ICT 8 ต.ค. 2557 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.1-ป.3 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.3/1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 053 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.4/1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 055 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.1-ป.3 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.3/2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 056 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.4/2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 058 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.5/1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 060 การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ป.5/2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 064 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องเกียรติยศ 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 722 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ม.1-ม.3 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องอาเซียนศึกษา อาคาร2 8 ต.ค. 2557 09.00-16.00
9 714 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ป.4-ป.6 โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องประวัติศาสตร์ อาคาร 2 8 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนรัฐการุณวิทยา สนามปูนหน้าเสาธง 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนรัฐการุณวิทยา สนามฟุตบอล 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนรัฐการุณวิทยา ห้อง ผอ.ชั้น 2 อาคารตึก 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 802 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตูมราษฎร์บูรณะ ห้องสมุด 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ห้องคอม 2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ห้องคอม 1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 020 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ห้องคอม 2 8 ต.ค. 2557 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนท่าช้างราษฎร์บำรุง หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา อาคาร 1 ห้อง ป.4,ห้อง อ.2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา อาคาร 2 ห้อง ป.6 ป.3 ป.2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา ใต้ถุนอาคาร 2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 734 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา ใต้ถุนอาคาร 2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา โรงอาหาร 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา อาคาร 1 ห้อง ป.4,ห้อง อ.1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสมบูรณ์วัฒนา อาคาร 1 ห้อง ป.4,ห้อง อ.1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การเล่านิทานประกอบท่าทาง ปฐมวัย โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี หอประชุม 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องอนุบาล1/2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องอนุบาล2 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 733 การวาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย โรงเรียนจักราชราษฎร์สามัคคี ห้องอนุบาล1/1 8 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]