หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประถมศึกษาร้อยเอ็ด เขต 2
ระหว่าง วันที่ 5-8 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2557

[ ทั้งหมด   5 ต.ค. 2557   6 ต.ค. 2557   7 ต.ค. 2557   8 ต.ค. 2557   9 ต.ค. 2557   10 ต.ค. 2557   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 5 ต.ค. 2557

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 2 ชั้น ชั้น 2 ห้อง ป.3/1 และ ป.3/2 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 2 ชั้น ชั้น 2 ห้อง ป.3/3 และ ป.3/4 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 5 ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันออก 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 5 ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันตก 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 1 ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันออก 5 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร 1 ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันตก 5 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ เวทีอาคาร 3 (ปฐมวัย) 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ เวทีอาคารเอนกประสงค์ 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร ICT ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันออก 5 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ อาคาร ICT ชั้น ใต้ถุน ห้อง ทิศตะวันตก 5 ต.ค. 2557 09.00-12.00
11 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ หอประชุมใหญ่ 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
12 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ หอประชุมใหญ่ + สนามฟุตบอล 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
13 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ หอประชุมใหญ่ + สนามฟุตบอล 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
14 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ โรงอาหาร + ถนนหน้าอาคาร 5 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30
15 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ โรงอาหาร + สนามฟุตบอล 5 ต.ค. 2557 09.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
2 263 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
3 265 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
9 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
10 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
11 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
12 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
13 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
14 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
15 313 ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนา 5 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
2 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
3 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
4 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
5 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
6 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
7 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
8 326 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
9 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
10 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
11 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
12 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
13 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
14 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
15 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
16 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
17 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
18 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 09.00 - 12.00
19 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 11.00 - 14.00
20 338 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 สพป.รอ.2 ห้องประชุมกู่คันธนาม 5 ต.ค. 2557 11.00 - 14.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนดอนแฮดวิทยา สยามบาสเกตบอล ห้อง สนามบาสเกตบอล 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนดอนแฮดวิทยา สนามฟุตบอล ห้อง สนามฟุตบอล 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-17.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนแฮดวิทยา สนามฟุตบอล ห้อง สนามฟุตบอล 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-12.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร ICT ชั้น 1 ห้อง ห้องปฏิบัติการคณิตศาสตร์ 5 ต.ค. 2557 08.30-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร ICT ชั้น 2 ห้อง ป.6/5 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-12.00
6 092 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร ICT ชั้น 1 ห้อง ปฏิบัติการทางคณิตศาสตร์ 5 ต.ค. 2557 08.30-12.00
7 102 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ป.3/1 ป./2/2 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-16.00
8 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง ป.5/2 ป.5/3 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-16.00
9 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร3 ชั้น 2 ห้อง ป.3/2 ป.3/3 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-12.00
10 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองใหม่สุวรรณภูมิ อาคาร4 ชั้น 2 ห้อง ป. 5/4 ป. 5/5 5 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 19
08.30-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
ระดับเขต ศน.สุกัญญา ศรีนนท์ 0862382477, ศน.มิญช์มนัส สลางสิงห์ 0813201100
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]