หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ .................................
ระหว่าง วันที่ ......... เดือน ................ พ.ศ. 2557

[ ทั้งหมด   9 ต.ค. 2557   10 ต.ค. 2557   11 ต.ค. 2557   9 เม.ย. 2558   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 9 ต.ค. 2557

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 046 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.6/3 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 047 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กลอนสุภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.6/1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้อง ป.3/1(อาคารICT) ชั้น 1 ห้อง 3/1(อาคารICT) 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.3/2 ชั้น 1 ห้อง 3/2 9 ต.ค. 2557 09.00-10.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.3/3 ชั้น 1 ห้อง 3/3 9 ต.ค. 2557 09.00-10.00
4 125 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 1 ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ป.5/1 , 5/2, 5/3 ห้อง 5/1 , 5/2, 5/3 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 126 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 1 ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ป.5/4 , 4/1 , 4/4 ห้อง 5/4 , 4/1 , 4/4 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้องคณิต ห้อง ห้องคณิต 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้องคอม 1 ห้อง ห้องคอม 1 9 ต.ค. 2557 13.00-15.00
8 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้องคอม 2 ห้อง ห้้องคอม 2 9 ต.ค. 2557 13.00-15.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.6/1-6/2 ชั้น 1 ห้อง ป.6/1-6/2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้อง ป.6/3-6/4 ชั้น 1 ห้อง ป.6/3-6/4 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.6/1-6/3 ชั้น 1 ห้อง ป.6/1-6/3 9 ต.ค. 2557 13.00-15.00
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ป.5/1-5/3 ชั้น 1 ห้อง 5/1-5/3 9 ต.ค. 2557 13.00-15.00
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน หน้าอาคาร ป.1-2 ชั้น 1 ห้อง หน้าอาคาร ป.1-2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน โรงอาหารประถม ชั้น 1 ห้อง โรงอาหารประถม 9 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
7 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง หน้าอาคาร ป.1*2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง หน้าอาคาร ป.1-2 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30
9 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โดมข้างสนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โดมข้างสนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.1/4 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.1/1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ม.ต้น ฝั่งมัธยม ห้อง ห้องประชุม 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30
7 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคารอนุบาล ห้อง เวทีอนุบาล 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคารพยาบาล ชั้น 1 ห้อง ห้องพยาบาล 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 169 การประกวดสวดมนต์แปล ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ห้อง ห้องมิตรภาพ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน หอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 313 ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โรงรถด้านทิศตะวันออก ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ชาย ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง B 9 ต.ค. 2557 10.30-16.30
2 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง หญิง ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง B 9 ต.ค. 2557 10.30-16.30
3 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง A 9 ต.ค. 2557 10.30-16.30
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง A 9 ต.ค. 2557 10.30-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30
4 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.1-ป.3 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 3/4 9 ต.ค. 2557 09.00-16.00
2 055 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.1-ป.3 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 3/3 9 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนทรายมูลหนองกุงทรายศรีพิทยา สนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุมเล็ก ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมพุทธรักษา 9 ต.ค. 2557 10.00-12.00
3 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมพุทธรักษา 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 800 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารอเนกประสงค์ ห้อง อาคารอเนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30
2 801 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารเอนกประสงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 803 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารเอนกประสงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 804 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน เวทีเกียรติยศ ห้อง เวทีเกียรติยศ 9 ต.ค. 2557 12.00 น.
5 805 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารเอนกประสงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 806 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวแคน) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน เวทีเกียรติยศ ห้อง เวทีเกียรติยศ 9 ต.ค. 2557 10.00 น.
7 807 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวแคน) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารเอนกประสงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 809 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารเอนกประสงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้องคอม 1-2 ห้อง ห้้องคอม 1-2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องคอม 2 9 ต.ค. 2557 09.00-16.00
3 020 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องคอม 2 9 ต.ค. 2557 09.00-16.00
4 024 การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ใต้อาคารนิเทศ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาหาร 9 ต.ค. 2557 13.00-16.30
2 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โรงรถด้านทิศตะวันออก ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โรงรถด้านทิศตะวันตก ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 734 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร
-
09.00-12.00
5 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร 9 ต.ค. 2557 13.00-15.00
6 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ใต้อาคารนิเทศ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาหาร 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การเล่านิทานประกอบท่าทาง ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน โรงอาหารอนุบาล ห้อง เวที 2 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล ห้อง อ 2/1-2/3 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล ห้อง อ.1/1-2 อ.3/1 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 733 การวาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล ห้อง อ 3/2-3/3 9 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]