หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ .................................
ระหว่าง วันที่ ......... เดือน ................ พ.ศ. 2557

[ ทั้งหมด   9 ต.ค. 2557   10 ต.ค. 2557   11 ต.ค. 2557   9 เม.ย. 2558   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 10 ต.ค. 2557

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป 1/1 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
2 031 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป 1/2 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
3 032 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป 1/3 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
4 007 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป 1/4 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
5 008 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.2/1 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
6 009 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.2/2 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
7 036 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.2/3 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 037 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ป.2/4 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 041 การแข่งขันพาทีสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 อาคาร 1 ห้อง ห้องมิตรภาพ 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้องคณิต,ห้องคอมฯ1 ห้อง ห้องคณิต,ห้องคอมฯ1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้องคอมฯ2 ห้อง คอมฯ2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน โรงอาหารประถม ชั้น 1 ห้อง โรงอาหารประถม 10 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
2 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โดมข้างสนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โดมข้างสนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ม.ต้น ฝั่งมัธยม ห้อง ห้องประชุม 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง เวทีอนุบาล 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 ห้อง ห้องพยาบาล 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน หอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.5/1-5/ ห้อง ห้้องคอม 1-2
-
09.00-12.00
2 263 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง 5/3,5/4 ห้อง 5/3,5/4 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 265 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง 4/1, 4/4 ห้อง 4/1, 4/4 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.6/1,6/2 ห้อง 6/1,6/2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้อง ป.6/3,6/4 ห้อง 6/3,6/4
-
09.00-12.00
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้อง ป.4/2,4/3 ห้อง 4/2,4/3 10 ต.ค. 2557 13.00-15.00
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.5/1 ห้อง 5/1 10 ต.ค. 2557 13.00-15.00
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.5/2 ห้อง 5/2 10 ต.ค. 2557 13.00-15.00
9 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.3/1,3/2 ห้อง 3/1,3/2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.3/3,3/4 ห้อง 3/3,3/4 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
11 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้้อง ป.1/1,1/2 ห้อง 1/1,1/2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
12 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน ห้อง ป.5/3 ห้อง 5/3
-
09.00-12.00
13 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โรงรถด้านทิศตะวันตก ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30
14 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน โรงรถด้านทิศตะวันออก ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
2 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
3 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
4 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
5 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
6 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
7 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
8 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
9 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
10 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
11 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 เวทีเอนกประสงค์ 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
12 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 เวทีเอนกประสงค์ 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
13 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารอเนกประสงค์ ห้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
14 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคารอเนกประสงค์ ห้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2557 13.00 - 15.00
15 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง A 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
16 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง A 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
17 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ชาย ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง B 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
18 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ หญิง ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุม ชั้น 1 ห้อง B 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30
2 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 ที่ว่าการอำเภอสว่างแดนดิน เวทีหอประชุม ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน โรงอาหารอนุบาล ห้อง เวที 2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 404 การแข่งขันการแสดงมายากล ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน โรงอาหารอนุบาล ห้อง เวที 2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 053 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 3/4 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
2 056 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 3/3 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
3 058 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 3/2 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
4 060 การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม 3/1 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
5 714 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ป.4-ป.6 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ม. 2/2 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพสว่างแดนดิน สนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุมเล็ก ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมพุทธรักษา 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 หอประชุมเล็ก ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมพุทธรักษา 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 802 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน เวทีเกียรติยศ ห้อง เวทีเกียรติยศ 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคาร 3 (สีเขียว) ห้อง ป.6/2-4 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องคอม 1 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
4 021 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนมารีย์พิทักษ์สว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องคอม 1 10 ต.ค. 2557 09.00-16.00
5 028 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน อาคารอนุบาล2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ใต้อาคารนิเทศ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาหาร 10 ต.ค. 2557 13.00-16.30
2 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร 10 ต.ค. 2557 13.00 - 15.00
3 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลสว่างแดนดิน โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ใต้อาคารนิเทศ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาหาร 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 810 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor เรียนร่วมประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน ห้องคอม 1 ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 811 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor เรียนร่วมประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนอนุบาลสุวรรณเทน ห้องคอม 1 ชั้น 1 ห้อง 1 10 ต.ค. 2557 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]