สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านฮ่องข่า สพป. ศรีสะเกษ เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ .................................
ระหว่าง วันที่ ......... เดือน ................ พ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงขวัญมณี  มีพันธ์
 
1. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงดุษฎี  ไชยสาร
2. เด็กหญิงเบญจรัตน์  เข็มโคตร
 
1. นายพินิจ  คำดำ
2. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 7 1. เด็กชายธนศักดิ์  หล้าธรรม
2. เด็กชายสุทามาศ  หงษ์อินทร์
3. เด็กหญิงอุษณี  ภูมี
 
1. นางมยุรา  มณีสาย
2. นางยุพิน  คำดำ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฑนงค์  วรรณะ
2. เด็กชายธีระพัฒน์  โนนน้อย
3. เด็กหญิงภัทริกา  เพชรร่วม
4. เด็กหญิงสุทามาศ  หงษ์อินทร์
5. เด็กหญิงอุษณี  ภูมี
 
1. นางสาววิชชุตา  ไชยราช
2. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 38 1. เด็กหญิงพัชรีญา  เนื้อทอง
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 29 1. เด็กชายธวัชชัย  มูลเหล็ก
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฟารีดา  แย้มฎีกา
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 15 1. เด็กหญิงทิพย์ภาพร  สาลี
2. เด็กชายอิสระ  กันหา
 
1. นางนันทา  บุญพบ
2. นางสุณัฏฐา  รุ่งราม
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง 16 1. เด็กหญิงดุษฎี  ไชยสาร
2. เด็กชายภาคภูมิ  ภูมี
 
1. นางธัญลักษณ์  อิ่มวุฒิ
2. นางนันทา  บุญพบ
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณรงค์พันธ์  วรรณะ
2. เด็กหญิงอุษณี  ภูมี
 
1. นางธัญลักษณ์  อิ่มวุฒิ
2. นางนันทา  บุญพบ
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฑนงค์  วรรณะ
2. เด็กหญิงภัทริกา  เพชรร่วม
 
1. นางสาววิชชุตา  ไชยราช
2. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
 
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 91 ทอง 4 1. เด็กหญิงรัชนก  โนนน้อย
 
1. นายตรีภพ  สีดา
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง 6 1. เด็กหญิงประธานพร  แก้วประทุม
 
1. นายตรีภพ  สีดา
 
14 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงยุภาพร  ภูมี
 
1. นายตรีภพ  สีดา
 
15 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 85 ทอง 10 1. เด็กชายธนพล  แก้วกันหา
2. เด็กหญิงอามิกา  นันทะสาร
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
2. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 80 ทอง 35 1. เด็กหญิงกรกนก  กันนิกา
2. เด็กหญิงเบ็ญจรัตน์  เข็มโคตร
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
2. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
17 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  โนนน้อย
 
1. นายตรีภพ  สีดา
 
18 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนรงค์พันธ์  วรรณะ
2. เด็กหญิงภัทริกา  เพชรร่วม
 
1. นายจิรวัฒน์  ศรีสวสดิ์
2. นางผกามาศ  โกฏแสน
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกันตพงษ์  ไชยสาร
2. เด็กชายชนพลธ์  แก้วกัณหา
3. เด็กชายณัฐพล  สาลี
4. เด็กชายธนาวิน  ประโคนศรี
5. เด็กชายพวงเพชร  พวงทอง
6. เด็กหญิงอามิกา  นันทะสาร
 
1. นางสุณัฎฐา  รุ่งราม
2. นางนันทา  บุญพบ
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 9 1. เด็กหญิงขวัญมณี  มีพันธ์
2. เด็กหญิงประธานพร  แก้วประทุม
3. เด็กหญิงเกษมณี  โนน้อย
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
2. นางธัญลักษณ์  อิ่มวุฒิ
 
21 คอมพิวเตอร์ การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 84 ทอง 19 1. เด็กชายวงศกร  พิลัยวรรณ
2. เด็กชายวุฒิพร  ผาแก้ว
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
22 คอมพิวเตอร์ การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 19 1. เด็กชายพจนา  มีพันธ์
2. เด็กชายวัชราภรณ์  เสริมรัมย์
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
23 คอมพิวเตอร์ การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 18 1. เด็กชายฉัตรชัย  โสพันธ์
2. เด็กหญิงเบญจรัตน์  เข็มโคตร
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
24 การงานอาชีพ การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 8 1. เด็กหญิงชบาทิพย์  สอนสวัสดิ์
2. เด็กหญิงลาวัลย์  ศรีอำนาจ
3. เด็กหญิงสุพัตรา  ยอดมงคล
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
 
25 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 91 ทอง 7 1. เด็กหญิงศรญา  มะอินทร์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ยอดมงคล
3. เด็กหญิงอริศรา  คำงาม
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
 
26 การงานอาชีพ การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 84 ทอง 7 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ร่มโพธิ์
2. เด็กหญิงนิตยา  ทองสุทธิ์
3. เด็กหญิงฟารีดา  แย้มฎีกา
 
1. นางผกามาศ  โกฏแสน
2. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
 
27 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบท่าทาง ปฐมวัย 83 ทอง 13 1. เด็กหญิงศิริญากรณ์  สาลี
 
1. นางสนธยา  แข็งขันธ์
 
28 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ศิริสุข
2. เด็กชายธีระชัย  ชื่นตา
3. เด็กชายปิยวัฒน์  โสพันธ์
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
2. นางสนธยา  แข็งขันธ์
 
29 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 6 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ศิริสุข
2. เด็กหญิงจิรัชญา  บัวหลาย
3. เด็กชายปิยวัฒน์  โสพันธ์
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
2. นางสนธยา  แข็งขันธ์
 
30 ปฐมวัย การวาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 88 ทอง 12 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สังข์เสวก
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
 
31 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 8 1. เด็กชายพรเทพ  วาดงาม
2. เด็กชายสุระชัย  จันทะแจ่ม
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
 
32 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 9 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  บุญคำ
2. เด็กชายพรเทพ  วาดงาม
3. เด็กชายอภิชัย  ชัยสาร
 
1. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
2. นางสาวนันทชพร  นาห่อม