หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ สพป.อุบลราชธานี เขต 1
ระหว่าง วันที่ 21 - 25 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2557

[ ทั้งหมด   22 ต.ค. 2557   23 ต.ค. 2557   24 ต.ค. 2557   ]

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.5/1 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
2 031 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.5/4 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
3 032 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.5/5 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 007 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/1-ป.2/2 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
5 008 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/3-ป.2/4 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
6 009 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/5,ป.2/6 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
7 036 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/1 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
8 037 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/4 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
9 038 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/6 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
10 041 การแข่งขันพาทีสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมศรีอุบลรัตน์2 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
11 046 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.3/1-ป.3/2 22 ต.ค. 2557 09.00เป็นต้นไป
12 047 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กลอนสุภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/7 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30
4 125 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 1 ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 เป็นต้นไป
5 126 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 1 ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 เป็นต้นไป
6 710 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 2 ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 เป็นต้นไป
7 711 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 2 ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 เป็นต้นไป
8 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง โรงเรียนปทุมพิทยาคม 24 ต.ค. 2557 09.30 -12.00
9 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง โรงเรียนปทุมพิทยาคม 24 ต.ค. 2557 13.00 - 15'30
10 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30
11 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30
12 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนอง 24 ต.ค. 2557 09.30 - 11.30

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคารบริหาร ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมบัวแก้ว 24 ต.ค. 2557 8.30 เป็นต้นไป
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคารบริหาร ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมบัวแก้ว 25 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร และโดม 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร และโดม 25 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร ด้านทิศเหนือและลานหน้าอาคาร 5 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร ด้านทิศเหนือและลานหน้าอาคาร 5 25 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมบัวหลวง 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้อง บริเวณหน้าห้องประชุมราชธานี 21 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ลานเพลิน หน้าอาคาร 4 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
10 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ลานเพลิน หน้าอาคาร 4 25 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
11 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมบัวหลวง 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
12 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมบัวหลวง 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
13 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมบัวหลวง 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
14 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามบาสเกตบอล ทุ่งศรีเมือง 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
15 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามบาสเกตบอล ทุ่งศรีเมือง 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารนิลปัทม์ ห้อง ห้อง ป.4/1 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารนิลปัทม์ ห้อง ห้อง ป.4/3 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารนิลปัทม์ ห้อง ห้อง ป.4/5 24 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
4 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ใต้ถุนอาคารมังคลอุบล(อาคาร7) ห้อง อาคาร7 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
5 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ใต้ถุนอาคารมังคลอุบล(อาคาร7) 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
6 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 หน้าห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 21 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
7 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม สัตตบรรณ ห้อง ห้อง E-Classroom 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
8 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม สัตตบรรณ ห้อง ห้อง E-Classroom 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
9 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม หอประชุมใหญ่ 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
10 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม หอประชุมใหญ่ 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
11 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องอุบลวิทย์ 1 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
12 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องอุบลวิทย์ 1 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
13 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องอุบลวิทย์ 1 24 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
14 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม สัตตบรรณ ชั้น ชั้น 3 ห้อง ห้องพุทธศาสตรน์ 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
15 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม สัตตบรรณ ชั้น ชั้น 3 ห้อง ห้องพุทธศาสน์ 23 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
16 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม สัตตบรรณ ชั้น ชั้น 3 ห้อง ห้องพุทธศาสน์ 24 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
17 169 การประกวดสวดมนต์แปลไทย/อังกฤษ ป.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบุศย์ ชั้น ป.3 ห้อง ห้องวิทย์ 22 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
09.00 -16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อเนกประสงค์ 23 ต.ค. 2557 08.30. (ภาคเช้า)
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ เอนกประสงค์ 23 ต.ค. 2557 13.00. (ภาคบ่าย)
3 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารมัธยม ชั้น 2 ห้อง คณิตศาสตร์ 23 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารมัธยม ชั้น 2 ห้อง นาฎศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 1 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
2 263 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 2 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
3 265 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง จริยะ 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 1 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 2 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง จริยะ 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง จริยะ 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 1 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
9 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
10 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
11 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ชั้น ใต้ถุนอาคาร 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
12 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง ศิลปะ 2 24 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
13 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 8 และลานหน้าอาคาร 5 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
14 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 8 และลานหน้าอาคาร 5 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
15 313 ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 8 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 8 และลานหน้าอาคาร 5 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
-
3 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
-
5 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
-
7 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 326 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
-
9 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
-
11 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
12 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
-
13 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
14 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
-
15 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
16 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
-
17 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
18 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
-
19 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
20 338 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
21 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
22 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
23 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
24 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
25 347 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
-
26 348 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
-
27 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 09.00-10.00
28 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 24 ต.ค. 2557 13.00-16.00
29 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 24 ต.ค. 2557 13.00-16.00
30 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 24 ต.ค. 2557 09.00-12.00
31 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 24 ต.ค. 2557 09.00-12.00
32 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
33 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
34 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 10.00 - 12.00
35 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 10.00 - 12.00
36 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 24 ต.ค. 2557 13.00-16.00
37 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 24 ต.ค. 2557 13.00-16.00
38 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 24 ต.ค. 2557 10.00 - 12.00
39 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 24 ต.ค. 2557 10.00 - 12.00
40 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
41 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล ห้องพลศึกษา 23 ต.ค. 2557 13.00-16.00
42 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล พลศึกษา 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
43 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล พลศึกษา 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
44 375 การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล หอประชุมโรงเรียน 24 ต.ค. 2557 09.00-10.00
45 601 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
-

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 22 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
2 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 22 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
3 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 24 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
4 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 24 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
5 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 22 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
6 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 22 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
7 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 24 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
8 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
9 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
10 404 การแข่งขันการแสดงมายากล ป.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงเรียนบ้านปลาดุก 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.1-ป.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้องอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 053 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ม.1/1 อาคาร 4 ชั้น 2 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 054 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคาร 7 ชั้น 2 ห้อง ภาษาอังกฤษ 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 055 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.1-ป.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป.3/1 อาคาร 7 ชั้น 1 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 056 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป3/2 อาคาร 7 ชั้น 1 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 057 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป 3/3 อาคาร 7 ชั้น 1 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 058 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ป 4/1 อาคาร 5 ชั้น 1 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
8 059 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป 4/3 ชั้น 1 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 060 การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป 6/1 อาคาร 6 ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 061 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป 6/2 ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
11 063 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคารเอนกประสงค์ 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
12 065 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป.5/1 อาคาร 5 ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
13 064 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ม.1/3 อาคาร 4 ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
14 066 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ป.5/3 อาคาร 5 ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
15 722 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ม 2/3 อาคาร 4 ชั้น 3 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
16 714 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ป.4-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร ห้อง ม 2/1 อาคาร 4 ชั้น 3 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า สนามหน้าอาคารกล้วยไม้ 23 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า สนามโรงเรียนบ้านด้ามพร้า 24 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า สวนป่าโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า ห้องประชุมใหญ่ อาคารด้ามทอง ชั้น 1 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า ห้องประชุมใหญ่ อาคารด้ามทอง ชั้น 1 23 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
6 092 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า ห้อง E-Classroom อาคารด้ามทอง ชั้น 2 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00
7 102 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคาร 78 ปี ชั้น 2 ห้อง ม.1-3 23 ต.ค. 2557 09.00-16.00
8 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคาร 78 ปี ชั้น 2 ห้อง ม.1-3 24 ต.ค. 2557 09.00-16.00
9 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า ห้องประชุมใหญ่ อาคารด้ามทอง ชั้น 1 24 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า ห้องประชุมใหญ่ อาคารด้ามทอง ชั้น 1 24 ต.ค. 2557 13.00 - 16.00
11 511 การแข่งขัน Cross word ป.1-ป.6
-
12 513 การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3
-
13 510 การแข่งขัน A Math ป.1-ป.6
-
14 514 การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3
-
15 512 การแข่งขันคำคม ป.1-ป.6
-
16 515 การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3
-
17 509 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
-
18 516 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
-

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 800 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
2 801 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
3 802 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
4 803 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
5 804 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
6 805 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
7 806 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวแคน) ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
8 807 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวแคน) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 25 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
9 808 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 21 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30
10 809 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 ห้องประชุม สพป.อบ.1 ห้อง ห้องประชุมราชธานี 21 ต.ค. 2557
ลำดับที่ 1 - 30
08.30-16.30

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 25 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 002 การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 22 ต.ค. 2557 09.00-11.00
3 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ลานศาลาคุณหญิงตุ่น 24 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 24 ต.ค. 2557 09.00-14.00
5 011 การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 24 ต.ค. 2557 09.00-12.00
6 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 22 ต.ค. 2557 09.00-14.00
7 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 22 ต.ค. 2557 09.00-14.00
8 020 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
9 021 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 25 ต.ค. 2557 09.00-12.00
10 024 การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 23 ต.ค. 2557 09.00-1.00
11 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 24 ต.ค. 2557 09.00-12.00
12 028 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 23 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงจอดรถ สพป.อบ.1 21 ต.ค. 2557 09.00-16.0
2 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อบ.1 โรงจอดรถ สพป.อบ.1 21 ต.ค. 2557 09.00-16.0
3 250 การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ป.1-ป.6
-
4 251 การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ม.1-ม.3
-

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารเอนกประสงค์ 22 ต.ค. 2557 08.30เป็นต้นไป
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอนุบาล 23 ต.ค. 2557 08.30. เป็นต้นไป
3 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารห้องสมุด ห้อง ใต้ถุนอาคาร. 22 ต.ค. 2557 08.3เป็นต้นไป
4 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารห้องสมุด ห้อง ใต้ถุนอาคาร 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
5 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารห้องสมุด ชั้น 2 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
6 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารห้องสมุด ชั้น 2 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
7 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ห้อง ใต้ถุน ป.2 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
8 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว ชั้น 1 ห้อง ป.4-6 22 ต.ค. 2557 09.00 -12.00
9 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ชั้น ใต้ถุนอาคารป.2 23 ต.ค. 2557 08.30. เป็นต้นไป
10 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว ชั้น 1 ห้อง ชั้นป..4-6 23 ต.ค. 2557 08.30. เป็นต้นไป
11 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ชั้น ใต้ถุนอาคารป.1-3 23 ต.ค. 2557 08.30เป็นต้นไป
12 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ป.1-3 ห้อง ใต้ถุน ป.1-3 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
13 734 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ป.1-3 ห้อง ใต้ถุน ป.1-3 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
14 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ห้อง ใต้ถุนชั้นป.1-3 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
15 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ห้อง ใต้ถุน ป.1-3 22 ต.ค. 2557 08.30เป็นต้นไป
16 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ชั้น ใต้ถุน ชั้น ป1-3 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
17 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้อง อาคารชั่วคราว หลังอาคารสำนักงานโรงเรียน 22 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
18 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้อง อาคารชั่วคราว. หลังอาคารสำนักงานโรงเรียน 23 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การเล่านิทานประกอบท่าทาง ปฐมวัย โรงเรียนมารีย์นิรมล แผนกปฐมวัย ห้องกิจกรรม ชั้น 1 ห้อง 101 22 ต.ค. 2557 09.00-17.00
2 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนมารีย์นิรมล อาคารแผนกปฐมวัย ชั้น 2 ห้อง ห้องปฐมวัย 2/1, ห้องปฐมวัย 2/2,ห้องปฐมวัย 2/3 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนมารีย์นิรมล อาคารแผนกปฐมวัย ชั้น 2 ห้อง ห้องปฐมวัย 3/1, ห้องปฐมวัย 3/2, ห้องปฐมวัย 3/3 22 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 733 การวาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย โรงเรียนมารีย์นิรมล อาคารแผนกปฐมวัย ชั้น 2 ห้อง ห้องปฐมวัย 1/1, ห้องปฐมวัย 1/2, ห้องปฐมวัย 1/3 22 ต.ค. 2557 09.00-11.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 074 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
2 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
3 705 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
4 079 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
5 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
6 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
7 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
8 704 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
9 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
10 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
11 097 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
12 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
13 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
14 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
15 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 119 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
2 118 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 127 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
2 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
3 128 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 248 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
2 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
3 233 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
4 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
5 236 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
6 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
7 234 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
8 237 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
9 240 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
10 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
11 249 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
12 274 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการมองเห็น ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
13 275 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
14 276 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
15 277 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
16 280 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
17 281 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการมองเห็น ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
18 282 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
19 283 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
20 284 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30
21 285 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 08.30-16.30

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 160 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
2 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
3 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
4 167 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
5 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
6 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
7 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
8 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
9 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
10 195 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
11 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
12 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
13 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
14 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00
15 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 22 ต.ค. 2557 09.00 -16.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]