หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2558
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5
ระหว่าง วันที่ 1-3 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2558

[ ทั้งหมด   7 ต.ค. 2557   8 ต.ค. 2557   9 ต.ค. 2557   10 ต.ค. 2557   11 ต.ค. 2557   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 ต.ค. 2557

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคารสุจินต์ ห้องป.1/1 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
2 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคารสุจินต์ ห้องป.1/2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคารสุจินต์ ห้องป.1/3 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง สมุด 11 ต.ค. 2557 09.00-17.00
2 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง หน้าอาคาร ป.4-6 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง หลังอาคาร ป.4-6 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง ห้องประชุมเล็ก 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
5 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง หน้าอาคารมัธยม 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง ป.5/1,5/2.5/3 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป.
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อนุบาล 2/1,2/2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง ส่งเสริมคุณธรรม 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 ห้อง สิริโพธิ์แก้ว 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
2 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 ห้อง เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ป.3/1,ป.3/2,ป.3/3 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ห้องป.3/4,ป.3/5,ป.3/6 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00
3 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ป.2/1,2/2,2/3,2/4,2/5 11 ต.ค. 2557 13.00-16.00
4 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ห้อง ป.2/1,ป.2/2,ป.2/3,ป.2/4,ป.2/5 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00
5 313 ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคารป.2 ห้อง ป.1/9,2/6,2/7,2/8 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 เวทีด้านหน้าหอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 11 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
2 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 เวทีด้านหน้าหอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 11 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
3 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 เวทีลานดอนจาน 11 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป
4 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 เวทีลานดอนจาน 11 ต.ค. 2557 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 054 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ประชุม 11 ต.ค. 2557 09.00-11.00
2 063 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง ประชุม 11 ต.ค. 2557 11.00 น.เป็นต้นไป
3 065 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคาร ICT ห้อง ป.6/3 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 064 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคาร ICT ห้อง ป.6/3 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
5 066 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคาร ICT ห้อง ป.6/4 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
6 722 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคาร ICT ห้อง ป.6/5 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
7 714 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน (ASEAN Quiz) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อาคาร ICT ห้อง ป.6/6 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง อาคารปฐมวัย (ผู้แข่งขันเตรียมคอมพิวเดอร์มาเอง) 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00
2 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง หน้าอาคาร ป.1 (ผู้แข่งขันเตรียมคอมพิวเดอร์มาเอง) 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง อาคารปฐมวัย(ผู้แข่งขันเตรียมคอมพิวเดอร์มาเอง) 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00
4 028 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนแขมเจริญ ห้อง อาคารปฐมวัย(ผู้แข่งขันเตรียมคอมพิวเดอร์มาเอง) 11 ต.ค. 2557 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนบ้านหนองแสง ห้อง อนุบาล 11 ต.ค. 2557 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 160 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
2 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
3 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
4 167 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
5 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
6 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
7 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
8 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
9 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
10 195 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
11 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง คอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
12 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง คอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
13 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง คอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
14 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป
15 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนาคสมุทรสงเคราะห์ ห้อง อาคาร 2 11 ต.ค. 2557 09.00 เป็นต้นไป

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ศน.สุวิมล ไวยารัตน์ e-mail : yingsu_lee@hotmail.com โทร 0900347771 ศน.สุดาพร สายแวว โทร 0899491548 กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา สพป.อบ.5 Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]